กรมหม่อนไหมประชุมคณะกรรมการจัดงาน “ตรานกยูงพระราชทาน สืบสานตำนานไหมไทย” ครั้งที่ 18 ประจำปี 2566
![](https://www.am1386.com/home/wp-content/uploads/2023/08/ปกลงข่าว-3-1.png)
เมื่อวันที่ 18 สิงหาคม 2566 นายประกอบ เผ่าพงศ์ อธิบดีกรมหม่อนไหม เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการจัดงาน “ตรานกยูงพระราชทาน สืบสานตำนานไหมไทย” ครั้งที่ 18 ประจำปี 2566 ครั้งที่ 3/2566 ณ ห้องประชุมไหมแพรวา กรมหม่อนไหม และผ่านระบบการประชุมทางไกลออนไลน์ Zoom Meeting โดยมี นายวัชรพงษ์ แก้วหอม นายศรัญญู พูลลาภ รองอธิบดีกรมหม่อนไหม พร้อมด้วยผู้บริหารกรมหม่อนไหม ทั้งส่วนกลางและส่วนภูมิภาค ตลอดจนเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม
โดยที่ประชุมได้มีการรายงานสรุปการประชุมกองอำนวยการร่วม เพื่อเตรียมการรับเสด็จมาตรการในการตรวจคัดกรองโควิค-19 การขอพระราชทานพระมหากรุณา(เพิ่มเติม) การรับโล่พระราชทาน สำหรับผู้ชนะเลิศการประกวดเส้นไหม ผ้าไหมตรานกยูงพระราชทานและผลิตภัณฑ์หม่อนไหม ประจำปี 2566 และพิจารณาสรุปภาพรวมการเตรียมการจัดงานในครั้งนี้
![](https://www.am1386.com/home/wp-content/uploads/2023/08/2-1-1-1024x723.jpg)
![](https://www.am1386.com/home/wp-content/uploads/2023/08/4-2-1024x550.jpg)
![](https://www.am1386.com/home/wp-content/uploads/2023/08/3-1-1-1024x700.jpg)
![](https://www.am1386.com/home/wp-content/uploads/2023/08/5-1-1-1024x672.jpg)
![](https://www.am1386.com/home/wp-content/uploads/2023/08/6-1-2-1024x583.jpg)
![](https://www.am1386.com/home/wp-content/uploads/2023/08/7-1-1024x697.jpg)
![](https://www.am1386.com/home/wp-content/uploads/2023/08/8-1-1-1024x644.jpg)
![](https://www.am1386.com/home/wp-content/uploads/2023/08/10-1-1-1024x626.jpg)
![](https://www.am1386.com/home/wp-content/uploads/2023/08/9-1-1-1024x641.jpg)
กรมหม่อนไหม ข่าว